TÌM DỮ LIỆU

Topic Góp Ý Hoạt Động Của Thành Viên Bqt

Thảo luận trong 'GÓP Ý BQT DIỄN ĐÀN' bắt đầu bởi Cuong_yamaha, 21/10/16.

1. Cuong_yamaha

Cuong_yamaha Quản Trị Viên

Nghề nghiệp:
    Công nhân keyboard
    Để tạo cho diễn đàn thực sự trở thành ngôi nhà chung, đoàn kết, bác ái và bình đẳng. BQT lập topic này để các thành viên ý kiến về hoạt động của các mod. Những ý kiến, kiến nghị phải ghi rõ tên mod vi phạm, lỗi vi phạm và những tài liệu chứng minh. BQT sẽ xác minh và có biện pháp nhắc nhở, kỷ luật đối với mod đó. Tuy nhiên nếu ý kiến, kiến nghị không đúng sự thật, không có tài liệu chứng minh thì thành viên kiến nghị cũng sẽ bị áp dụng hình thức kỷ luật từ nhắc nhở, nặng sẽ ban nick. Vì vậy, mong các thành viên thực hiện đúng theo quy định.

Dotai, Sinh-keybord, Lâm Văn Vũ5 người khác thích bài viết này.
  2. phuongquynh

phuongquynh Style Supporter Team

Em mượn topic này để thông báo BQT về việc xuát hiện các bộ sample mang thương hiệu MLA .mình tìm hiểu thì thương hiệu MLA đã được quyền bảo hộ của pháp luạt từ ngày 25 vừa rồi.nên các bài viết chia sẻ sample mla,ban qtri phải xem xét kĩ.chúng ta ko được mag nguyen bộ quăng lên đây đâu.đụng tới pluat ko fai chuyện đùa,có thể fai bồi thường hoặc dừng hoạt động nếu mla kiện d đàn anv.(đièu 32,34 luật sỡ hữu bản quyền ).cuối cùng ý e muốn nói là BQT fai thông báo tới các thành viên biết chừng(ko để tên sample mla.mà là 1 tên khác thống nhất với nhau.vì mla chỉ đăng ki thuong hiệu mla thôi.).e có vài lời như vậy

Dotai, Phuonggia, KennyNguyen4 người khác thích bài viết này.
  3. Sinh-keybord

Sinh-keybord Thành Viên

Theo mình nghĩ khi họ đã có trong tay bộ sample thì đó là quyền sở hữu.cũng như mình mua một cây đàn rồi có thể tặng cho người khác được mà.nếu đổi MLA thành tên khác ( coi như do mình làm ra) thì đấy mới là vi phạm bản quyền. Thân!

Dotai, Phuonggia, KennyNguyen1 người khác thích bài viết này.
  4. Thiên Châu

Thiên Châu Super Moderator

Nghề nghiệp:
    Hát dạo
    Nói chung cảnh giác thì cũng tốt cho ANV
    nhưng tính kỹ thì Minhla mua bản quyền sampler MLA cũng chả được gì, vd: hàng mua về thích làm gì thì làm không lừa đảo là được, chuyển nhượng bán cho tặng tùy, nhưng trên ANV thì toàn free , có ai đi tặng quá mà bị bắt đâu, chả lẻ như MC Phan Anh quyên góp tiền đi tặng .... bị ah

Dotai, phuongquynh, Phuonggia4 người khác thích bài viết này.
  5. Yarolkor

Yarolkor Thành Viên

Nghề nghiệp:
    Giáo viên
    Ôi trời ơi các bạn có biết windows chúng ta đang xài nó là bản quền của microsoft bất kỳ ai xài nó thì đều phải trả phí bản quền vậy mà đúng nguyên tắc là thế nhưng tôi hỏi các bạn tất cả người dân việt nam đang xài máy tính có ai trả phí không, cá nhân thì không nói nhưng ngay cả trường học hay cty....thì chỉ cần microsoft nó kiện cái là phải đền sập tiệm luôn vì 100% không một máy tính nào trả phí, các máy tính quốc gia không nói nhé. Một sản phẩm mang tầm cở ảnh hưởng lớn cả thế giới như thế mà củng bị crack xài chùa thì nói gì mấy cái sample người xài đếm đầu ngón tay như thế này ăn thua gì mà đăng ký cho nó mất tiền tốn công.

Dotai, Ravel, phuongquynh4 người khác thích bài viết này.
  6. Nguyễn Triệu Phong NTP

Nguyễn Triệu Phong NTP Thành Viên

Đổi thành Mai Lan Anh được không cụ ?

Dotai, Sinh-keybord, TRUCAN3 người khác thích bài viết này.
  7. Phuonggia

Phuonggia Quản Trị Viên

Nghề nghiệp:
    GV âm nhạc .
    Bạn này củng biết kha khá về luật đây , nhưng bạn ơi, mình nghĩ khi nào minh lấy dữ liệu của người khác rồi đổi tên thành của mình để rao bán thi đó mới là vi phạm bản quyền . Còn ở đây anh em chia sẽ với nhau chứ không mua bán style của MLA , vẫn để tên style của MLA thì mình không vi phạm gì hết, biết đâu chừng vô tình mình quảng cáo cho thương hiệu MLA đó .

Dotai, ĐẠT RÂU, phuongquynh6 người khác thích bài viết này.
  8. nduybt

nduybt Thành Viên

Nghề nghiệp:
    làm chồng
    Em cũng nghĩ vậy luât chỉ chế tài việc kinh doanh hàng giả hàng nhái chứ chưa ai phạt hàng cho bao giờ cho nên anh nào bán thì nên cẩn thận

Dotai, phuongquynhPhuonggia thích bài viết này.
  9. Nguyễn Mai Hương

Nguyễn Mai Hương Thành Viên

Nghề nghiệp:
    Giáo viên âm nhạc
    Tóm lại
    - Đã đăng kí bản quyền và tên thương hiệu với cục sở hữu trí tuệ chưa? Đã làm rồi thì đưa ảnh chứng minh giấy tờ và quyền sở hữu lên đây ( đăng kí xong là nộp thuế hơi nhiều đấy nhé kể )
    - Ko có đăng kí thì đừng cãi mồm với nhau .
    - Kể cả khi có đăng kí mà bán cả file bản quyền cho khách thì cũng đừng nói chuyện sở hữu nữa, ng ta thích cho , tặng ai là việc của ng ta, mất tiền mua mâm thì có đâm, đập, cho, ném bỏ mâm cũng ko ai có kiện đc , ng ta mua chứ ng ta ko thuê mâm nhé.
    - Muốn ăn chắc thì hãy đăng kí bản quyền + làm kèo với nhau có sự giám định của cơ quan nhà nước có thẩm quyền xác nhận vào giấy kèo đó nghen thì hẵng nói chuyện .
    - Đây là diễn đàn chia sẻ mọi thứ về âm nhạc, mọi ng tham gia đều có quyền tự do up dữ liệu liên quan đến lĩnh vực âm nhạc quy định của diễn đàn, khi ng tham gia làm đúng quy định của diễn đàn mà ng đó vi phạm bản quyền vì up dữ liệu bản quyền thì ng có bản quyền nên kiện ng đó chứ đừng nói câu kiện diẽn đàn nghen, kiện ko đúng ng là rách việc đấy, ngay cả việc xoá hay ko thì cũng do ng up quyết định chứ diễn đàn cũng ko xoá bài đó vì ng đó ko vi phạm luật của diễn đàn .

Dotai, TRUCAN, xoettruong3 người khác thích bài viết này.
  10. nhattien7000

nhattien7000 Thành Viên

Mình muốn Làm BQT Vì Mình Hết tâm vì diễn đàn và hết sức với những gì ae mong muốn như điệu sty hay nhất để ae diễn đàn phát triễn hơn. mình không thích những sty rác rớm đăng lên giống như VKB. Mình Chỉ muốn ae hểu sty điệu voice nào chuẩn nhất để ae làm show ok nhất. và thích hợp cho mọi loại đàn. Mong anh Cường và BQT xem và thấu hiểu nỗi lòng đam mê của một người nghệ thuật.

KENNYS VŨ, Thiên Châu, TRUCAN3 người khác thích bài viết này.
  11. KennyNguyen

KennyNguyen Quản Trị Viên

Xin Ghi Nhận Ý Kiến Nguyện Vọng Này Của Bạn! Nhưng Cho Phép Mình Thảo Luận Với Bạn Chút Nhé! Nguyên Nhân Và Động Lực Nào Để Bạn Muốn Làm Mod? Tận Tâm Cũng Như Là Nhiệt Tình Chia Sẻ Đóng Góp Cho Diễn Đàn Thì Ở Cương Vị Là Mod Và Thành Viên Khác Nhau Ở Chỗ Nào Nếu Thật Sự Có Lòng Và Tâm Huyết Với Diễn Đàn? Đoàn Kết Và Thân Ái!

Dotai, TRUCANPhuonggia thích bài viết này.
  12. Phuonggia

Phuonggia Quản Trị Viên

Nghề nghiệp:
    GV âm nhạc .
    Mình hiểu tấm lòng bạn là muốn chia sẽ những gì ưng ý nhất của bạn cho anh em trên diễn đàn . Nhưng kinh nghiệm mình thấy là không có style,voice nào gọi là chuẩn nhất và phù hợp cho mọi loại đàn cả . Thí dụ như có những style bên đàn mình ( PRS 3000 ) nghe rất hay nhưng đem qua các dòng đàn khác thì nghe trớt quớt ( có lẽ do cách cân chĩnh EQ khác nhau ). Còn có những style của dòng đàn cao cấp thì đàn cùi bắp mình không đọc được , phải convert lại đàn mới nhận nhưng nghe thì ôi thôi... lóc cóc leng keng không ra gì cả .Nếu không hiểu vấn đề thì mình có thể cho đó là rác rớm đó bạn . Quạn trọng ở đây là tấm lòng chia sẽ hổ trợ nhau mới là đáng quí .Còn một vấn đề nữa là BQT không muốn anh em so sánh này nọ giữa ANV với các diễn đàn khác mà nên toàn tâm chăm lo cho diễn đàn mình ngày càng tốt hơn .Thân bạn .

Dotai, TRUCAN, nduybt1 người khác thích bài viết này.
  13. nhattien7000

nhattien7000 Thành Viên

Mình Theo âm nhạc từ lức mình 11, 12 tuổi mình hiểu bạn nói gì về vấn đề gì mình thừa hiểu ý kiến của bạn. Ý nguyện mình làm Mod để làm gì nhằm giúp đỡ một phần nào đó cho diễn đàn thôi ngoài ra không có ý gì khác nhằm giúp đỡ nâng cao cho các ace yêu nghệ thuật thôi.

Dotai, Sinh-keybord, Cuong_yamaha4 người khác thích bài viết này.
  14. nhattien7000

nhattien7000 Thành Viên

Góp ý Của a em hiểu.sty chuẩn cho những dòng đàn khi đi show ở ngoài e đã tex nhiều dòng đàn khác nhau rồi a và ít có người chia sẽ những sty hay đó thậm chí a kiếm cũng không có sty mình muốn kiếm nữa. E chỉ muốn góp phần nào cho diễn đàn thôi còn các a suy nghĩ theo các a thì tuỳ thôi.

Dotai, Cuong_yamahaPhuonggia thích bài viết này.
  15. Thọ Yamaha

Thọ Yamaha Quản Trị Viên

Nghề nghiệp:
    Công nhân âm nhạc
    @phuonggia A nói quá chuẩn. 1 style hay voice muốn biết được chất lượng như thế nào phải phụ thuộc vào khả năng nhìn nhận của mỗi người. Vì mỗi người mỗi ý. Hay 1 style nghe vừa ý trên 910 mà cắm vào 750-950 nghe cũng k được như 910 là chuyện bình thường
    @nhattien7000 Giữa Mod hay thành viên đều giống nhau đó bạn. Cũng đều muốn xây dựng 1 ANV vững mạnh. Cũng muốn đóng góp hết mình để giúp đỡ ae thôi. Bạn cố gắng chia sẽ. Viết những bài có ích rồi BQT sẽ xem xét cho bạn. Chúc bạn thành công

Namromkho, Dotai, ĐẠT RÂU4 người khác thích bài viết này.
  16. nhattien7000

nhattien7000 Thành Viên

Mình Không phải muốn làm này nọ trong trang web này vì mình thấy những trang web khác chia sẽ tùm lum thậm chí những chia sẽ đó coppy của người khác mà không biết rồi sty đó phát ra theo dòng đàn nào có hay hay không thậm chí hay trên s700 mà lại dỡ trên s910...

Dotai, Cuong_yamaha, Phuonggia2 người khác thích bài viết này.
  17. nhattien7000

nhattien7000 Thành Viên

Nói tóm lại đã chia sẽ là phải chia sẽ những cái hay cái đẹp để ae hiểu cho những ae tạo ra diễn đàn này.

Dotai, ĐẠT RÂU, TRUCAN3 người khác thích bài viết này.
  18. TRUCAN

TRUCAN Quản Trị Viên

Nghề nghiệp:
    Ở KHÔNG NUÔI GIA ĐÌNH
    Mình xin góp ý: Ý tốt của bạn mình rất tán thành, nhưng bạn hãy hành động ngay nhé.
    Bạn hãy lập 1 topic chuyên chia sẻ style của bạn hoặc bạn cho hay, chuẩn...lấy tên tên bạn đặt cho topic đó luôn vd: Nơi chia sẻ style chuẩn của nhattien7000.
    Sau ít hôm thì BQT sẻ chú ý và xem xét vấn đề của bạn. Chúc bạn vui.

Dotai, Sinh-keybord, ĐẠT RÂU3 người khác thích bài viết này.
  19. Cuong_yamaha

Cuong_yamaha Quản Trị Viên

Nghề nghiệp:
    Công nhân keyboard
    Cám ơn bạn. BQT sẽ xem xét ý kiến của bạn. Mình theo dõi thì bạn vẫn chưa chia sẻ một style nào cả. Bạn hãy làm cho mọi người thấy bạn xứng đáng là một mod của amnhacviet.info nhé. Lúc đó BQT sẽ mời bạn tham gia BQT. Trân trọng cám ơn bạn.

Dotai, Sinh-keybord, ĐẠT RÂU5 người khác thích bài viết này.
  20. Nguyễn Mai Hương

Nguyễn Mai Hương Thành Viên

Nghề nghiệp:
    Giáo viên âm nhạc
    Mấu chôt ở đây là lòng giúp đỡ mọi người nhé bạn chứ ko phải chỉ có style là đủ. Đi chơi đàn đâu phải chỉ có style hay là xong, còn rất nhiều thứ cần học hỏi, phát huy . Bạn muốn làm mod ? Đừng nói nhiều mà không hành động, bạn hãy chứng tỏ mình có khả năng hơn các thành viên bình thường khác hơn là để tôi chỉ ra cho bạn cần phải làm những gì :))

Dotai, Sinh-keybord, TRUCAN3 người khác thích bài viết này.
XenForo Add-ons by Brivium ™ © 2012-2013 Brivium LLC.