TÌM DỮ LIỆU

Thở Đi Em! ~ Ascoutic-m

Thảo luận trong 'TÁC PHẨM CỦA THÀNH VIÊN' bắt đầu bởi Dangkhoaym, 13/8/19.

Tags:
  1. Dangkhoaym

Dangkhoaym Thành Viên

Vui lòng đăng nhập đễ xem được Link

Khi cuộc đời thiên biến vạn hoá, kẻ đến người đi, tiền tài danh vọng cũng chỉ là phù phiếm thì đâu đó vẫn có những thứ mãi mãi trường tồn. “Thở đi em” là ca khúc mang đầy ý nghĩa nhân văn, mong muốn mọi người hãy biết yêu thương bản thân, trân trọng sự sống của mình, trân trọng từng hơi thở mà ta đang có. Với những ca từ đầy cảm xúc của tác giả Oanh Trần và giai điệu tuyệt vời của NS Đoàn Phương Hải, nhóm Ascoutic-M rất vinh hạnh khi là người đầu tiên thể hiện ca khúc này, những thứ đầu tiên thường mang lại một cảm xúc không thể nào quên. Mong được sự ủng hộ của mọi người dành cho nhóm và cho ca khúc này.

THỞ ĐI EM
    Nhạc: NS Đoàn Phương Hải
    Lời bài hát : Oanh Trần
    Trình bày: Ascoutic-M

Bài văn gốc:
    Khi em chào đời tiếng khóc đầu tiên, hơi thở sự sống.
    Khi em trưởng thành lo toan vất vả hơi thở còn đó đừng quên em nhé.
    Thở đi em nhịp nhàng vào ra, em biết rõ ràng tập trung ở bụng, để tim nghĩ ngơi, để thư giãn tinh thần
    Thở em ơi, đừng quên hơi thở, sự sống của em. Gát lại buồn phiền, bỏ qua cơn giận, vui vẻ với đời.
    Thở nhẹ, thở đều làm chủ suy nghĩ không bị chi phối bởi sự tham lam, bởi lòng đố kỵ hay những mưu cầu bất chính.
    Em là em, hơi thở của em. Không ai bên em, tiền tài danh vọng, địa vị cao sang có đó của em nhưng không phải mãi mãi. Chiếc xe sẽ cũ, ngôi nhà sẽ cũ, mọi thứ sẽ cũ và em sẽ già, chỉ có hơi thở luôn mới cùng em, làm bạn với em, thủy chung bên em.
    Yêu hơi thở, nhớ lời mẹ ru, sự sống hồn nhiên mang em vào đời từ bầu sữa ấm, tình yêu bao la.
    Yêu cuộc đời cho em hi vọng, phấn đấu cùng người đừng quên hơi thở luôn cười cùng em.
    Mai sau em lớn em mơ làm người bao đều lo lắng bình tĩnh suy nghĩ, trong cơn hoạn nạn bình tâm tính toán. Trong nỗi lo toan cơm áo gạo tiền bền tâm vững chí hơi thở của em vẫn sống cùng em vẫn chờ đợi em.
    Yêu trong tĩnh lặng, buồn phiền để đó, giận dữ chào đón, khó khăn mĩm cười gạt sang tất cả vì không quan trọng bằng hơi thở của em. Hơi thở sinh mệnh.

XenForo Add-ons by Brivium ™ © 2012-2013 Brivium LLC.