TÌM DỮ LIỆU

Giải Pháp Tìm Dữ Liệu An Toàn, Dòng Đàn Nào? Sampler Gì?

Thảo luận trong 'KINH NGHIỆM - KỸ THUẬT' bắt đầu bởi phuthakiengiang, 13/5/17.

1. phuthakiengiang

phuthakiengiang Thành Viên

Em chơi đàn được hơn 4 năm với duy nhất người anh em Yamaha 750. Tình hình là sau nhiều lần cắt ghép chế biến sampler lậu (bản rec) thì nay em sắp tẩu quả nhập ma, buồn vì mới làm show về nhưng âm thanh ra dàn nhạc lại không như mong đợi. Trước hết là do bản thân không có khiếu nghe cũng như kỹ năng chỉnh sửa phần còn lại là do nguyên liệu sampler nguồn chưa tốt. Nay cảm thấy bối rối khi bản thân tiêu tốn khá nhiều thời gian cho tìm tòi chế biến sampler mà không phải để luyện ngón, tập bài và kết quả là chẳng được gì. Em có nên chọn mua một bộ sampler gốc để làm cho an toàn và chất lương không? Em đang nghĩ về bộ sampler của anh Minh Long An, liệu Yahama750 đã lỗi thời chưa nhỉ hay nên đổi đàn rồi hả cài sampler. Em cũng có ý định chuyển qua dùng Korg pa900 như thế có nên không khi một số dàn âm thanh chỗ em thường chê Korg chuộng Yamaha, nhưng nếu chuyển qua Korg thì dữ liệu chất lượng hơn không, sampler của ai cho dòng này thì tốt…Ừ, còn Roland Ea7 thì sao nữa, nghe đâu dữ liệu bác Lê Duy chất lượng tốt...
    Một số bối rối mà mục tiêu cần đến là dữ liệu an toàn, mong được anh chị chia sẽ kinh nghiệm. Rất cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối: 13/5/17
    DotaiKennyNguyen thích bài viết này.
  2. Quang Minh

Quang Minh Thành Viên

Dòng nào cũng có cái hay của nó bạn ạ. Trước giờ các hãng Yamaha Korg Roland vẫn phát triển đó thôi. Có hãng nào bị chê kém mà tụt hậu đâu. Như bạn nói ở trên. Hay dở là ở người sử dụng thôi. Sample chỉ là 1 phần. Cái quan trọng của người nhạc công là tay nghề. Bạn vào youtube sẽ thấy có những người chỉ cần chơi cây 2100 3000 mà nghe cực hay. Chính là vì khả năng đàn điêu luyện của họ mà thôi. 1 vài chia sẻ đến bạn!

Dotai, KennyNguyenPhuonggia thích bài viết này.
  3. meoden227

meoden227 Thành Viên

Bạn muốn an toàn thì cứ cài 1 bộ sample chuẩn là ok. Bộ v3 mla free có trên mạng là bộ chuẩn đó bạn

Dotai, KennyNguyenzhangqingwu thích bài viết này.
  4. phuthakiengiang

Cảm ơn chia sẽ của bạn. Mình làm thuê mà, khách cần thì chìu họ thôi. Có khi người ta cũng chẳng rãnh nghe để kiểm tra chất lượng nhạc cụ hay sampler mà chủ yếu dựa vào đồn đoán. Nhưng dù sao mình cũng phải thừa nhận sự tiến bộ của công nghệ với mỗi modem. Mình thì không phải dân classic nên như là tìm một giải pháp bù trừ vậy mà.

Chỉnh sửa cuối: 13/5/17
    KennyNguyen thích bài này.
  5. phuthakiengiang

Bộ v3 anh nói là bộ gốc luôn ấy hả? Bộ này cài vào là đọc được hết style v3 MLA luôn sao? Anh có gửi em dùng thử nhé. Cảm ơn anh trước!

6. meoden227

meoden227 Thành Viên

Thật đáng tiếc là mình ko có sample 750. Mình chỉ có 770 thôi. Bạn lên mạng tìm thử xem. Mình có tìm cho đàn s950 của 1 người bạn và thử thì thấy là nhận tất cả style mla v3. Hồi trước mình có xài qua ea7 xài bộ leduy. Mình thấy có nhiều cái hay. Nhưng cá nhân mình vẫn thích xài yamaha có sample chuẩn hơn.

7. phuthakiengiang

Mình thì cài không biết bao nhiêu bộ đa phần anh em trên diễn đàn keyboard cho thôi nhưng ra dàn âm thanh hay bị chê, cũng không biết bộ nào là "xịn" nào dởm nữa. Có tìm được gửi mình dùm nghe, đi đàn mà bị chê đàn cùi hoài nản quá...

8. Phuonggia

Phuonggia Quản Trị Viên

Nghề nghiệp:
    GV âm nhạc .
    Thường thì những người làm sample họ làm trên cây đàn đã chĩnh EQ trong đàn rồi nên nghe hay, mình đem về bỏ vào đàn mình thi nghe trớt quớt . Bạn đã chĩnh EQ trong đàn lại chưa hay mua đàn về rồi cứ để y nguyên như vậy ?

Dotai, KennyNguyenTialia76 thích bài viết này.
  9. KennyNguyen

KennyNguyen Quản Trị Viên

Đừng Buồn Bạn Ah! Sample Nào Cũng Vậy Thích Của Ai Thì Xài Của Người Đó Hoặc Là Sưu Tầm Và Chọn Lọc Ra Những Cái Hay Để Ghép Thành 1 Bộ Sample Hoàn Chỉnh Theo Nhu Cầu Và Sở Thích Của Bạn! Sau Đó Chọn Lọc Ra Những Style Thường Xuyên Sử Dụng Rồi Căn Chỉnh Lại Là Ra Dàn Âm Thanh Lớn Ok! Chúc Bạn Thành Công!

Dotai, minhquang3khuPhuonggia thích bài viết này.
XenForo Add-ons by Brivium ™ © 2012-2013 Brivium LLC.