TÌM DỮ LIỆU

Chỉnh Mic Trên Đàn S950

Thảo luận trong 'TÍNH NĂNG NHẠC CỤ' bắt đầu bởi nhatkhanh966, 14/10/16.

1. nhatkhanh966

nhatkhanh966 Thành Viên

Như tiêu đề .bác nào biết cách chỉnh mic trên đàn s950 ko. chỉ e với.em cám ơn

2. Cuong_yamaha

Cuong_yamaha Quản Trị Viên

Nghề nghiệp:
    Công nhân keyboard
    CÁCH CHỈNH MIC TRÊN ĐÀN S910
    Bạn à bạn hãy thực hiện theo hướng dẫn sau. Đầu tiên bạn nhấn nút Mic setting nó sẽ hiện một ô cửa sổ, ở phía dưới của ô cửa sổ có 3 phần, 1 TALK nếu mở thì bạn tắt đi (OFF). 2 MICEFFECT nếu tắt thì bạn mở nó lên (ON). 3 VOCAL HARMONY nếu mở thì bạn tắt đi. Tiếp bước hai bạn chọn phần thứ 2 ở bên tay trái MIC SETTING, nó sẽ hiện ra một ô cửa sổ mới có các nốt chỉnh, ở hàng trên cùng của ô cửa sổ (Chữ A) lần lượt từ trái sang phải là; EQLOW (Bass), EQMID (Trung), EQHIGH (Tréc), bạn có thể tùy chỉnh khi bạn cảm thấy hài lòng. Tiếp theo bước 3 bạn nhấn nút MIXING CONSOLE ở bên trái màn hình, sẽ có một cửa sổ hiện ra, ở phía dưới có các phần bạn hãy chọn số 4 MIC sau đó bạn chuyển TAB ở trên cùng bên tay phải đến ô số 4 có chữ EFFECT nó sẽ hiện lên một ô cửa sổ khác bạn lại chọn MIC ở phía dưới và nhấn nút TYPE ở phía trên bên phải màn hình, nó sẽ tiếp tục hiện lên một ô cửa sổ mới, ở phía dưới cũng có 4 phần, bạn hãy chọn phần thứ 2 nếu nó chưa ở phần MIC thì chọn phần đó, tiếp tục ở phần thứ 3 CATEGORI ta có thể tùy chọn, ví dụ như chọn phần EQ/Karaoke thì ở phần số 4 TYPE có chữ Karaoke 1,2,3. bạn có thể tùy chọn chế độ có sẵn và bạn thử MIC, phần tiếp theo bạn chọn PARA METER ở góc trên bên phải màn hình, lúc này có một ô cửa sổ xuất hiện và bạn có thể tùy chỉnh, theo mình thì phần DELAY TIME bạn chỉnh khoảng 170ms là vừa. Sau đó phần cuối cùng khi bạn cảm thấy hài lòng bạn chỉ cần nhấn chữ SAVE ở cạnh bên phải màn hình, bạn có thể đặt tên bạn cho UES đó, và nếu khi mà bạn sử dụng, MIC không về phần của bạn thì bạn hãy mở như từ đầu mình hướng dẫn và chọn xuống USE ở phần thứ 3 CATEGORI mà mình đã đặt tên là được, nhưng mình khuyên bạn hăy nhớ tất cả các phần mà bạn muốn dùng vào một âm sắc của đàn tại Bank tiếng (REGIST), khi bạn mở đàn chỉ cần nhấn vào âm sắc đó và khóa Bank tiếng lại là xong. Nói trung là hơi ríc rắc. Vậy chúc bạn thành công.

nguyentam21, Thọ Yamahaquy nguyen thích bài viết này.
  3. Mr_cuong

Mr_cuong Thành Viên

Nghề nghiệp:
    Lập trình CNC, Viết báo công nghệ, organ
    Anh @Cuong_yamaha cho em hỏi, em căn chỉnh hết rồi, lúc cắm mic vô thì em vô mic setting em chỉnh hamoni = off, effect= on. Em đàn và hát rất ok, nhưng em đổi voice là hai cái kia lại trở về mặc định hamoni=on, effect= off nên hát nó ghớm lắm. Có cách nào mà đổi voice nó không về mặc định nữa không anh?

4. Cuong_yamaha

Cuong_yamaha Quản Trị Viên

Nghề nghiệp:
    Công nhân keyboard
    Do khi cài voice nó vẫn mặc định, em vào phần cài đặt khóa mic vào xem được không nhé. Vào phần FREEZ đó.

Mr_cuong thích bài này.
  5. Nguyễn Văn Thanh Nghĩa

Nguyễn Văn Thanh Nghĩa Thành Viên

Mấy anh cho em hỏi chỉnh làm sao mà khi em chuyển voice nó không bị trở về mặ cđịnh ạ? Em chỉnh ok hết rồi lưu lại đồ luôn rồi mà cứ mỗi lần chuyển voice thứ 5,6,7, lànó cứ bị bị tắt hết hiệu ứng.

XenForo Add-ons by Brivium ™ © 2012-2013 Brivium LLC.