TÌM DỮ LIỆU

Anh Em Nhạc Công Hãy Tự Bảo Vệ Mình.!

Thảo luận trong 'TÂM SỰ THÀNH VIÊN' bắt đầu bởi Tialia76, 1/5/17.

1. Tialia76

Tialia76 Thành Viên

Chào toàn thể anh em nhạc công trên mọi miền và đang làm việc ở bất cứ nơi đâu.
    Hôm nay tôi viết bài viết này ko vì lợi ích cho riêng bản thân tôi mà vì cộng đồng anh em nhạc công nếu có gì ko đúng hoặc thực sự ảnh hưởng đến công việc của các anh em mong bỏ qua.
    Như anh em cũng thấy trong thời buổi cạnh tranh rất khó khăn trong lĩnh vực âm nhạc nói chung và nhạc công nói riêng, do rất nhiều những công nghệ mới tác động làm ảnh hưởng chung. Ở đây tôi nói đến sự phát triển của loa kẹo kéo, nó đã làm ảnh hưởng nhiều đến công việc, miếng cơm manh áo của anh em, đương nhiên chúng ta ko thể phủ nhận sự tiện lợi của nó.
    Có điều này tôi muốn chia sẽ với anh em là hãy chung tay và đừng cố gắng tạo điều kiện cho nó phát triển thêm nữa, vậy bằng cách nào?.
    - Đừng làm hoặc hãy xóa đi những beat, karaoke mà mọi người tạo ra và đang phát hành mạnh mẽ miễn phí trên các kênh phương tiện truyền thông cũng như các trang chia sẻ Youtube, Zing, Nhạc của tui, Chia sẽ nhạc.......
    Nếu chúng ta ngăn chặn hoặc giảm thiểu được thì loa kẹo kéo lúc đó sẽ ko có nhạc nền để ca để hát anh em ạ.
    Có thể có những anh em đã và đang làm kênh riêng trên Youtube để kiếm tiền bằng hình thức của Youtube trả thưởng, tuy nhiên đó chỉ là cái lợi trước mắt nhưng nó sẽ làm ảnh hưởng rất nhiều về lâu về dài, và đến giờ thì anh em nhạc công ngày càng đông, show chậu thì ít làm sao mà sống, trong khi ta có thể chung tay cải thiện.
    Có rất nhiều anh em đã muốn giải nghệ nhưng vì đam mê, vì sở thích nhưng họ cũng cần phải sống, nên có những anh em lúc trước là nghề chính giờ nhạc công thành nghệ phụ.
    Theo quản điểm của mình là thế anh em nào đồng ý hãy like và chia sẽ những điều này để cùng chung tay xây dựng, quan trọng hơn là cuộc sống của anh em tốt đẹp hơn, nhạc công có chỗ đứng hơn trong thời buổi khó khăn này.

thuyhang, Khanhkeyboard, sonmay12 người khác thích bài viết này.
  2. meoden227

meoden227 Thành Viên

Đồng ý với bạn nhưng cái này mình nói thật là khó lắm vì một số ít người làm beat thu lợi nhuận rất khá nên chắc chắn họ sẽ ko từ bỏ đâu. Cái này gọi là sống chết mặc bây tiền thầy bỏ túi

Dotai, TRUCAN, Phuonggia1 người khác thích bài viết này.
  3. Tialia76

Tialia76 Thành Viên

Họ làm beat họ thu tiền của người mua beat, ko lẽ người mua beat tốn tiền rồi mang đi share?.

Dotai, HữuPhuonggia thích bài viết này.
  4. Yarolkor

Yarolkor Thành Viên

Nghề nghiệp:
    Giáo viên
    Con kiến đào đất lấp biển thôi bạn ơi. 100ng làm karaoke đưa lên youtobe thì may ra có 1 người có tham gia điên đàn này vậy thì bạn nói ai nghe. Chưa kể những người đó đang có nguồn thu rất nhiều từ việc họ làm thì chẳng lý do gì họ gở đi cho bạn chính những việc họ làm củng giúp anh em nhạc cong phần nào khi đi làm nửa

Dotai, Tialia76, TRUCAN1 người khác thích bài viết này.
  5. nduybt

nduybt Thành Viên

Nghề nghiệp:
    làm chồng
    Cuộc sông này nó khó khăn thế đấy kaka, nhìn thoáng qua thì thấy cái lợi của mình bị ảnh hưởng nhưng xét kỷ lại thì không hẳn là chuyện nó đơn giản vậy đâu thím, nếu nói thì phải nói từ lúc em còn bé tẹo nay khoảng 15 năm(xa nữa em không biết),ngày đó karaoke khôn nhiều nhưng cũng phổ biến rồi(đăc biệt là phòng karaoke) nhạc sống thì phần lớn là band(chỉ thấy xung quanh e thôi nha) không laptop cho nên từ nhạc công đến người hát đều phải thuộc dạng "sành sỏi" hát trật lời xíu là thấy quê rồi cho nên nhạc công phải cứng cựa là bắt buôc, còn người hát thì an toàn nhất vẫn là lựa những bài mình hát hay nhất và nhiêu người biết nhất đê hát(có người biêt moi biet hay dở chứ) thành ra nhạc sống là nơi người ta thể hiện đẳng cấp của mình karaoke chỉ là công cụ luyện tập thôi, dần dà phát sinh ra thêm laptop ghi tone, nhưng lớp nhạc 3-4 tháng bao ra rôi thì giờ đầy rẫy những tay organ nữa vời người hát cũng bát nháo chả đâu vào đâu nên giờ nhạc sống chả còn cái danh đẳng cấp nữa rồi karaoke cũng vâ5y thôi, nói cái này chắc sẽ phiền lòng nhiê2u anh em nhưng em cũng thuộc dạng nhạc công bát nháo nên hiểu do mình tự kéo nghề mình đi xuống thôi chả trách ai dc

Dotai, meoden227, Tialia762 người khác thích bài viết này.
  6. TRUCAN

TRUCAN Quản Trị Viên

Nghề nghiệp:
    Ở KHÔNG NUÔI GIA ĐÌNH
    Thấu hiểu tâm trạng của một số anh em. Chỗ mình thì củng có nhưng không đến nổi ảnh hưởng nhiều đến nhạc công, thêm cái là bầu show chỗ mình hay kêu khách hát sống và nhìn lời ca, kẹt lắm mới phát karaoke.
    Vấn đề nhiều người làm karaoke, beat... trên youtube thì đó là nguồn lợi của họ, một phần trong đó là những bài của người mới tập làm rồi đăng lên để luyện tay nghề...(một số bài nghe tệ không thể tả cuoihue)
    Nói chung, đó là dòng chảy của cuộc sống, chúng ta không thể ngăn lại được, hãy cố gắng luyện tay nghề, chơi nhạc bằng sự đam mê và chấp nhận sự tồn tại của nó.
    Bên cạnh đó hãy tìm thêm vài công việc có thu nhập tạm ổn để phòng hờ nghề nhạc công.
    Chúc các bạn vui khỏe, thành công.

nduybt, Dotai, Tialia762 người khác thích bài viết này.
  7. kimoanh

kimoanh Thành Viên

Mới đọc qua thôi chưa hiểu hết ý nghĩa là j cả . nhưng ae cũng fai để cho họ có 1 hướng kiếm miếng cơm manh áo chứ. còn ng làm beat thì cũng có tiền bán rồi còn j nữa.còn ae làm beat chơi thì cũng có mất cái j đâu con người với nhau fai dựa vào nhau mà sông chứ.

TRUCAN, nduybt, Dotai2 người khác thích bài viết này.
  8. nduybt

nduybt Thành Viên

Nghề nghiệp:
    làm chồng
    Hâm nóng cái topic này xíu đến thơi điểm này thì chắc hêt tranh chấp giữa nhạc sống vào kẹo kéo rồi, kẻ thù số môt của âm thanh nhạc sống là mấy con heo(heo thật nha) nó ăn hết show rồi mấy thím ak

TRUCANDotai thích bài viết này.
XenForo Add-ons by Brivium ™ © 2012-2013 Brivium LLC.